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Katika mfululizo huu mpya wa mahubiri, ningependa kuhoji, pamoja nawe, katika mada
muhimu ya Kalenda Takatifu ya Mungu.

Nitastahiki mahubiri ya leo "Kalenda - Sehemu ya 2" kwa sababu wiki kadhaa zilizopita mnamo
Desemba 28, 2013, nilitoa mahubiri yenye kichwa, "Je! Wakristo wanapaswa kushika Mwaka
Mpya?" ambayo tulipitia historia ya wapagani na uwongo wa sherehe ya Mwaka Mpya wa
Januari 1. Historia nyingi ambazo nilipitia katika mahubiri hayo zinafaa sana kwa safu hii; kwa
hivyo, badala ya kwenda kwenye maelezo yote tena, ninaamini kwamba itatoa utangulizi mzuri
na ujumbe wa msingi kwa safu hii.

Ninaomba radhi mapema kwamba sitakuwa nikinukuu maandiko mengi sana katika mahubiri
haya ya leo. Mahubiri ya leo yatakuwa ya "kiutawala" kwa maumbile, kama utakavyoona
tunapoendelea. Imekusudiwa kuweka hatua kwa kipindi chote cha safu hiyo. Katika vipindi vya
siku zijazo ninatarajia kulipia ukosefu wa maandiko wa leo.

Kwa nini ninahubiri juu ya mada hii sasa? Je! Kwa nini ninasoma somo hili la kalenda takatifu
wakati huu? Kwa nini nadhani inahitajika wakati huu? Kuna sababu kadhaa.

La kwanza ni kwamba mada hii ya Miandamo ya Mwezi na Kalenda ina hivi karibuni,
ningesema, kuwa somo lenye mwiba ndani ya Kanisa la Mungu.

Zaidi ya ndugu wachache tu katika vikundi anuwai vya Kanisa la Mungu - na vile vile ndugu
huru - wote huko Uropa na Amerika Kaskazini - wameniambia kwamba wamekuwa na wasiwasi
wa dhati juu ya mada hii kwa miezi na miaka ya hivi karibuni - wanaohusika kwa kiwango
ambacho wanaogopa kwamba labda hawakuwa wakitunza Siku Takatifu za Mungu kwa siku
sahihi!

Na hii sio tu katika Amerika Kaskazini na Ulaya. Inaweza kuwa ni suala la kweli ulimwenguni,
linaloathiri wengi - au karibu wote - wa watu wa Mungu ulimwenguni kote.

Ndugu zetu wachache wamenihimiza nifunike somo la Kalenda kwa kiwango sawa cha
maelezo - au kiwango kizuri zaidi cha maelezo - kwamba hivi karibuni tulifunikia mada yetu ya
"Chakula cha Sabato". Nilikubaliana na maombi hayo na nimekuwa nikisumbua kidogo kwa
miezi michache iliyopita kuanza juu yake. Mwishowe, tuko hapal!

Hasa sasa, kwani tunakaribia wiki kumi na mbili tu kutoka Pasaka na tunajua kwamba hizo wiki
kumi na mbili zitaruka haraka sana, nataka mimi binafsi nijitahidi kadiri niwezavyo kuhakikisha



kwamba tunaweka siku Takatifu za Mungu "kulia" siku. lkiwa unafikiria juu yake, ikiwa sio
katika siku sahihi, basi sio Siku Takatifu hata kidogo!

Tulipoanza safu ya "Chakula cha Sabato", sikujua itakuwaje, wala jinsi itaathiri mimi na familia
yangu. Lakini ilituathiri sana wakati tulibadilisha viwango vyetu vya utunzaji wa Sabato kama
matokeo ya masomo hayo. Vivyo hivyo, tunapoanza kusoma hii mpya leo, nitakuambia
mwanzoni kwamba sina maoni ya mapema juu ya jinsi inaweza kuishia. Siwezi kuona ni
hitimisho gani tunaweza kupata kutoka kwake tunapoendelea na sina wazo halisi la mabadiliko
tutakayofanya (katika kaya yetu, ambayo ni) kama matokeo.

Ikiwa bado sijui jinsi itaathiri kaya yetu wenyewe, hakika siwezi kujua jinsi itaathiri yako. Lakini
sio lengo langu kubadili mawazo yako, au imani yako, au matendo yako. Lengo langu na seti
hii ya masomo ya Biblia ni kuangalia katika Neno la Mungu na kuona ikiwa imani yangu na
matendo yangu yamekosea katika eneo hili, na kuyabadilisha ikiwa ni lazima. Lazima ufanye
maamuzi yako mwenyewe kwa kaya zako mwenyewe. Siwezi kukufanyia hivyo. Sina jukumu
au mamlaka hayo. Lakini wewe!

Pia, sitaki uamini na ukubaliane na kile ninachosema kwa sababu ni mimi ndiye ninayesema.
Kwa sababu mimi sio mtu yeyote. Trish na mimi tulisikiliza ujumbe wiki iliyopita na waziri
aliyeitwa Stephen Glover; na tu kuiba maneno yake aliposema, "Mimi ni kama Mnazareti; na
Wanazareti walidharauliwa na Wayahudi." Kwa hivyo kama Stefano, najiona kama Mnazareti
wa kiroho ambaye anajitahidi kushiriki katika kazi ya Bwana.

Katika safu hii tutazungumzia maoni anuwai anuwai kuhusu kalenda. Ninakuuliza, tafadhali,
kila wakati uahirishe Neno la Mungu kwanza. Nenda kwa kile Biblia yako inasema. Hicho
ndicho kipaumbele. Maneno yangu sio kipaumbele. Neno la Mungu ni! Ikiwa unanisikia
nikisema chochote ambacho unahisi hakikubaliani na Neno la Mungu, nataka unijulishe.

Pia, badala ya hii kuwa tu mahubiri ya njia moja / mfululizo wa masomo ya Biblia kutoka
kwangu kwenda kwako, nataka iwe ni mafunzo ya pande mbili, na ushiriki wako. Tunapoipitia
hatua kwa hatua, nataka unipe maoni yako juu ya mada hiyo kwa majadiliano zaidi,
yanayoendelea; pia kushiriki imani na maoni yako yanayotegemea Biblia na ndio, hata
wasiwasi wako na hofu yako. Ninajua kuwa kwa kuzingatia tu uwezekano wa kubadilisha kile
tunachofanya katika suala hili, kuna uwezekano wa kuwa na kiwango fulani cha hofu.

Hapo zamani najua kwamba baadhi yenu mmewaendea wahudumu katika vikundi vya
makanisa mnayoshiriki (au wakati mwingine walikuwa wa) na kwamba, wakati mwingine,
waliwapa msukumo. Katika visa vingine, badala ya kukubali wasiwasi wako wa dhati kama
jambo la kushughulikiwa na kujadiliwa kwa umakini, kwa unyeti, heshima na upole, wanaweza
kukuza hoja zako, au kukupa "maijibu ya hisa" yasiyokamilika, yasiyoridhisha.

Ninaamini kuwa katika visa vingi kama hivyo (na siwahukumu hapa), baadhi ya mawaziri hao
hawakuweza kukupa majibu bora zaidi, kwa sababu walikuwa hawajathibitisha imani zao
wenyewe kutoka kwa Neno la Mungu. Ninaweza kusema haya kwa ujasiri na naweza kusema



haya bila kuwahukumu kwa sababu, kama wengi wao, sijathibitisha vyao mwenyewe pia! Kwa
hivyo hitaji hata zaidi la utafiti huu!

Tuwe waadilifu; kuna baadhi ya mawaziri ambao wamechukua muda na juhudi kutafakari
mada hiyo kwa undani zaidi kuliko wastani; lakini hata wale ambao wameingia ndani kwa
undani, baada ya kufanya hivyo, wengi au wengi wao wanaonekana kuwa wameongoza
washirika wao kukaa na Kanisa la zamani la "Jadi" la Ulimwenguni kote la Mungu / njia ya
Kiyahudi ya kuangalia mada hiyo, kwa sababu ya kwa sababu ya umoja wa imani kati ya ndugu
wanaohudhuria na vikundi vya "wao" na inaonekana hawataki kutikisa boti.

Je! Hii ndio tunapaswa kufanya? Je! Hii ndio ninapaswa kufanya? Maandiko mawili maarufu
huja akilini mara moja:

| Wathesalonike 5:21:

Thibitisha mambo yote; shika sana yaliyo mema.

Andiko langu la pili lilikuwa, naamini, liliandikwa na Luka Mganga na liliongozwa na
Mungu Baba na Yesu Kristo:

Matendo 17:

10 Mara ndugu wakawapeleka Paulo na Sila usiku kwenda Berea; nao walipofika huko
wakaingia katika sinagogi la Wayahudi.

11 Hawa (Waberea) walikuwa waungwana kuliko wale wa Thesalonike, kwa kuwa
walilipokea neno kwa utayari wote wa akili, wakayachunguza maandiko kila siku, ikiwa
mambo hayo ni kweli.

Wale Waberea walithibitisha vitu vyote!

Tena, kuna baadhi ya wahudumu na washiriki wengine wa Kanisa la Mungu ambao wanaweza
kukukosoa au hata kukukejeli mimi na wewe kwa kuanza kiwango cha kina cha kutafuta,
kupokea na kudhibitisha, kama tulivyohimizwa kufanya. Walakini, kupitia maneno haya ya
Luka, Mungu anaweka wazi kuwa Yeye huwaangalia wale ambao huchukua wakati na juhudi
kwa utaftaji wa kina, kupokea na kudhihirisha kama "watukufu zaidi" kuliko wale ambao
hawafanyi hivyo.

Sitaki tujifananishe sisi wenyewe (2 Wakorintho 10:12); lakini tena, umefanya aina ya Berea ya
kutafuta, kupokea na kudhibitisha kuhusu Kalenda Takatifu ya Mungu? Na mimi? Ninakubali,
kwa aibu yangu, kwamba wakati wangu wote katika kanisa la Mungu, sina!

Ningependa kurudi nyuma tuangalie historia yetu wenyewe ya kanisa, ambayo nina hakika
inafanana na ile ya wengi wenu, kuhusu Kalenda Takatifu. Sisemi juu ya kurudi nyuma kwenye
historia ya kanisa katika nyakati za mitume; Ninazungumza juu yetu wenyewe.

Huko nyuma katika miaka ya 1960 na 1970, wakati mimi na Trish tuligusana na kanisa la
Mungu kwa mara ya kwanza kupitia Kanisa la Mungu Ulimwenguni Pote, tulijifunza kutoka kwa



Herbert W. Armstrong, kutoka kwa Garner Ted Armstrong na kutoka kwa wahudumu wengine
wengi na washiriki wa muda mrefu kuwa watu wa Mungu anapaswa kutunza Siku Zake
Takatifu za kweli na sio likizo za kipagani za Shetani na ulimwengu wake.

Labda, kama ndugu wengine wengi wapya - labda ikiwa ni pamoja na wengi wenu - tulikubali
bila maswali "maoni yao" (yaani yale ya Armstrong na mawaziri wengine) juu ya mafundisho
mengi, au hata mengi - pamoja na kuhusisha kile walichokiita " Kalenda Takatifu ya Mungu "na
pia majira yao ya Siku Takatifu.

Niliweka "maoni yao" kwa nukuu kwa sababu wizara ya WCG ilikiri kwa uhuru tangu mwanzo,
kwamba walikuwa wameandika wizi wao - angalau kwa sehemu - kutoka kwa Wayahudi wa
kisasa na kalenda yao.

Trish na mimi tulikubali wakati huo - msimamo huo wa Kiyahudi / WCG - bila kuthibitisha kweli.
Bila kweli hata kuiuliza!

Udhuru wetu ulikuwa nini? Ingawa tunaweza kuwa mara kwa mara tulijiuliza juu ya jinsi nyakati
hizo kwenye kadi ndogo ambazo walitupatia kila mwaka zilitekelezwa, tulidhani na bila shaka
tulimwamini Herbert W. Armstrong, huduma ya juu ya Kanisa la Mungu Ulimwenguni Pote,
maprofesa wa Chuo cha Balozi na kitivo, Wasomi wa Kiyahudi na wengine wanaoitwa
"wataalam" na hekima yao yote pamoja, uzoefu, utaalam na usomi, kwamba walijua na kuelewa
mambo haya vizuri zaidi kuliko wastani "mwanachama mlei". (Sipendi kutumia neno hilo; lakini
hilo ndilo neno ambalo lilikuwa likitumika wakati huo). Na haswa "wapya" kama sisi.

Ndio, kama wengi au hata wengi wenu, wakati tulipowasiliana na kanisa la Mungu kwa mara ya
kwanza, kama "watoto katika Kristo," tulifikiri kwamba, kwa kukataa kalenda ya Kirumi na kwa
kupitisha toleo la WCG / Wayahudi la kile walichokiita " Kalenda Takatifu, "tuliamini kwamba
watu wengine - watu wenye ujuzi zaidi na wataalam juu ya mambo haya kuliko vijana wetu -
walikuwa wametufanyia kazi ya lazima ya spadework; na kwamba yote tuliyopaswa kufanya ni
kufuata uongozi wao.

Hiyo ilikuwa miaka arobaini isiyo ya kawaida iliyopita sasa! Mwishoni mwa miaka ya 1990,
mimi na Trish tuligundua kwanza maswali na mashaka kuhusu Kalenda Takatifu na wakati
sahihi wa Siku Takatifu, wakati tulipokuwa na mgeni, Frank Nelte, Kanisa la Mungu la
kujitegemea lililohudhuriwa kutoka Kusini Afrika, ambaye alikataa (bado anafanya hivyo!)
Kalenda ya jadi ya WCG / Kiyahudi na nyakati zao za Siku Takatifu.

Ingawa washiriki wetu kadhaa wa Victoria walitumia muda kutazama yale ambayo Frank
alisema na kuandika huko nyuma katika miaka ya 1990, wengi wa kikundi chetu hawakujifunza
kama vile tunavyopaswa kuwa. Wengi wetu kimsingi tulikataa na hata kupuuza wakati wa
"kalenda tofauti" ya Frank kama kile ambacho kwa kawaida wakati huo kilitajwa kama "maoni
yasiyopingana."

Mawazo ya kawaida ya kikundi chetu hapo zamani yalionekana kuwa hii:



Ingewezekanaje Herbert W. Armstrong, Kanisa la zamani la Mungu la Ulimwenguni Pote, Chuo
cha Balozi, Kanisa la Muungano la Mungu linalopatikana mpya, Kanisa la Mungu la
Ulimwenguni, Kanisa la Mungu Mkuu na vikundi vyote vipya vya Kanisa la Mungu vina vikundi
vichache. umekosea kwenye mambo muhimu kama haya?

Je! Vipi kuhusu wale wote waliobadilishwa, kujitolea, kusoma na kuheshimiwa sana mawaziri,
maprofesa wa Chuo cha Balozi na wataalam wengine wa mafundisho kwa miaka yote? Je!
Wote wangekuwa wamekosea vipi?

Wakati huo tulikuwa tumeachana na vikundi viwili vya Kanisa la Mungu: Ulimwenguni kote
Kanisa la Mungu mnamo 1995 na United Church of God mnamo 1997.

Kama wengi wenu mnajua kutokana na uzoefu wenu mchungu, kuhama kutoka kundi moja la
Kanisa la Mungu kwenda jingine kunaweza kuvuruga na kukasirisha. Wakati huo, tulihisi kama
hatukuhitaji hoja nyingine, na kwamba ilikuwa muhimu zaidi kwamba tulihitaji kukaa na kundi
moja ambalo tulikuwa wakati huo (Kanisa la Mungu Mkuu).

Kama matokeo ya mawazo hayo, ni nini kilitokea? Kiwango fulani cha uvivu wa kiroho na
kiakili uliwekwa. Kiwango fulani cha kile ninachokiita "mawazo ya kutulia tu" yameanza. Kikundi
chetu kidogo cha kanisa la Victoria kilionekana kuwa na visingizio hivi. Hivi ndivyo tulifikiri
pamoja wakati huo:

Inawezekana, huduma haina makosa! "Mlinzi wa zamani," kama tulivyowafikiria, hawana
makosa. Yawezekana, wako sawa.

Je! Sisi ni nani hata kushuku kuwa wanaweza kuwa na makosa? Je! Tunajivuna hata kufikiria
kwamba wanaweza kuwa na makosa?

Je! Tunafikiri kwamba tuna busara zinazofaa kutazama jambo hili? Je! Sio ngumu sana? Wapi
"mwanachama mzawa" hata anaanza kuiangalia?

Ingawa baadaye tuligundua kuwa hawa wanaoitwa "wataalam" walikuwa wameandika imani
zao kutoka kwa Wayahudi wa kawaida, kwa miaka yetu kanisani, tunapotazama nyuma kwa
siku hizo, kwa kiwango fulani tuligundua kuwa tulikuwa tumepangwa kufikiri na kujibu kwa njia
hiyo. Kwa kweli, sio "kufikiria" sana; lakini tu kukubali yale ambayo nguvu-ambayo-iko ndani ya
kanisa-kijiko ilitulisha!

Sisemi Herbert W. Armstrong. Ninaamini kwa dhati kwamba Mungu alimtumia kutupa mengi
wakati huo. Bila yale aliyotutendea, mimi kwa moja labda ningekuwa popote. Labda
ningekuwa bado katika Kanisa la Uingereza. Lakini Herbert Armstrong alisema mara kwa mara
katika matangazo yake: "Usiniamini! Vuta vumbi kwenye Biblia yako mwenyewe! Soma na
ujithibitishie hapo mwenyewe! ”



Ulimsikia mara ngapi akisema hivyo? Lakini, mara tu tulipofika kanisani, maswali yoyote juu ya
ufafanuzi wa wakuu wa maandiko yalikataliwa sana na tuhuma, na ilionekana kama tabia ya
kupingana - hata ya uasi!

Maana ambayo hayakusemwa ambayo ilipewa ilikuwa: "Tumefanya utafiti muhimu; kwa hivyo,
kile tunachokuambia, hizi ni imani zako sasa! Haya ni mafundisho yako!" Kwa kusikitisha, hiyo
inanikumbusha maneno ya Haruni aliyepotoshwa na ndama wake wa dhahabu, aliposema:
"Hawa ndio miungu yako, Israeli! (Kutoka 32: 4-8).

Matarajio hayo ya kukubalika bila shaka ni, sawa, ni sawa na watu wanaoheshimu na mbaya
zaidi, ni ibada ya sanamu ya uwongo - kwa maneno mengine, ibada - sio ya wanadamu tu - bali
ibada ya maoni ya mwanadamu tu viumbe. Matarajio na hitaji kama hilo la kukubalika bila
shaka inaruka mbele ya upendeleo wa Mungu kwa mtazamo wa "Waberea" ambao tunapaswa
kudhibitisha mambo yote kwa wenyewe.

Jambo muhimu ambalo nilitaka kupata hapa ni kwamba mimi na Trish hatukuwahi kuthibitisha
njia moja au nyingine?

"Je! Wewe?"

Labda ndugu wengine walifanya hivyo. Labda ndugu wengine waliuliza maswali ya wazi na
halali kwa wahudumu wao wa karibu na / au kwa wakuu wa kanisa - maswali ambayo yamekuja
tu kwa mwaka uliopita au hivyo kuja kwetu kuuliza. Labda wengi au wengi wa waulizaji hao
walikuwa wamevunjika moyo - au hata kunyamazishwa - na mamlaka-ambao-wapo katika
vikundi vya makanisa-yao kutoka kwa kusema au kufuata na wasiwasi wao wa dhati.

Tena, nakiri kwamba haikuwa mpaka miezi michache iliyopita tu kwamba mimi na Trish tulihisi
kulazimishwa - kupitia Roho wa Mungu, naamini, pamoja na wasiwasi ulioonyeshwa na baadhi
ya ndugu zetu - kuanza kutafuta, kupokea na kudhibitisha ukweli wa jambo hili.

Kwa hivyo sasa, kwa mtazamo huu, baada ya miongo yote hiyo katika kanisa la Mungu,
tunaweza kutazama nyuma, kutambua na kukubali kwamba, katika maeneo mengi ya
mafundisho (pamoja na hili), hatujafananishwa na Waberea vya kutosha.

Ingawa kwa dhamiri safi, tuliamini kwa dhati kwamba tulikuwa tukipokea Neno la Mungu kwa
utayari wote wa akili kutoka kwa wale tulioamini kuwa ni wahudumu wa kweli wa Mungu kwa
miaka yote, na ingawa tulifikiri kwa dhati kuwa tumekuwa tukitafuta maandiko kila siku, tuna
kukubali kwamba hatukuthibitisha vya kutosha maelezo yote ya baadhi ya mafundisho hayo
kama yalivyokuwa yamewasilishwa kwetu.

Miezi michache iliyopita, mmoja wa washiriki wa kanisa letu alinipa lulu ya kweli ya hekima.
Ameketi sebuleni kwetu Sabato moja, aliniambia kuwa, kwa sababu ya uzee wake na
kudhoofika kwa afya yake, hivi karibuni ilikuwa muhimu zaidi kwake kwamba "awe mzito," kujua
nini Mungu anataka kwake, na kwamba afanye masahihisho yoyote ya lazima sasa... badala



ya kulazimika kukutana na Muumba wake na visingizio vichache juu ya kwanini hakuwa
amepata mapema mapema juu ya mambo kadhaa ambayo alikuwa akihifadhi mashaka juu
yake.

Mashambulio yangu ya hivi karibuni ya kibofu cha nyongo na upasuaiji ulinishtua kwa kugundua
kuwa mimi sio kuku wa kuku wa masika; kwamba mimi, kwa kweli, mwanzoni kabisa, katika
msimu wa maisha yangu, na kwamba mimi, pia, ninahitaji kuwa mzito juu ya baadhi ya
mafundisho na maelezo ya kutosha.

Ninahisi kuwa ni muhimu kwamba sisi sote tuhisi hivi, bila kujali jinsi tunaweza kuwa vijana - au
kuhisi! Maisha ni mafupi, na yanaruka haraka sana!

Sio kusudi langu katika safu hii kusababisha mgawanyiko, kuzua shida au mabishano ya
kijinga, kama vile mtume Paulo aliwaonya wote Timotheo na Tito. Sio kusudi langu kukuletea
mashaka yasiyo ya lazima au wasiwasi kwako, wala kukufanya usikubaliane na - au kuachana
na - kundi lako la kanisa la sasa au mkutano. Lakini ninaamini kwa dhati kuwa hii ni mada
ambayo wakati wake umefika. Hata ikiwa ni kwangu mwenyewe, ni wakati wangu kuiweka
mezani kwa mazungumzo ya kweli na ya wazi na masomo. Hatuna chochote cha kuogopa
kutoka kwa ukweli wa Mungu - hata ikiwa matokeo yetu hayatakubaliana na imani na maoni
yetu ya muda mrefu.

Wiki kadhaa zilizopita, nilikaa chini na kuweka seti ya maswali ya kwanza kwenye mada hii
ambayo nahisi ninahitaji kujibiwa kutoka kwa Neno la Mungu. Nitapitia orodha hii baadaye
katika ujumbe huu. Sidai kwamba orodha yangu imekamilika. Mimi ni kama mwanadamu,
sijakamilika na nina mipaka kama mtu mwingine yeyote; kwa hivyo nataka kukuuliza
unipendekeze maswali mengine yoyote muhimu ambayo unahisi kwamba tunapaswa kuongeza
kwenye orodha ya kujadiliwa katika mahubiri yajayo. Tafadhali hakikisha kuwa maswali yako
yaliyopendekezwa yanahusiana sana na toleo la Kalenda Takatifu, kwa sababu tuna vikwazo
vya muda kati ya siku hizi na Siku Takatifu za chemchemi, na kwa kweli tunahitaji kuiweka kwa
uhakika.

Nyingine zaidi ya Frank Nelte (ambaye nilimtaja hapo awali), ninaelewa kuwa kuna idadi ya
mawaziri na watu wengine wasiokuwa mawaziri huko nje ambao wamekataa toleo la jadi la
Kiyahudi / WCG la kalenda takatifu na wamenipitisha kwa miaka mingi kwa kuuliza na
kuchapisha maswali haya haya ambayo tutauliza. Ninaona ni ya kushangaza sana kwamba,
ingawa mawaziri hawa wote, waalimu, wasomi na ndugu wamekuja kwenye seti moja ya
mashaka na maswali na (inapaswa kwenda bila kusema) wote wamepiga magoti kwa maombi
ya dhati na ya bidii kwa Mungu Baba, akimsihi awape majibu sahihi; lakini kwamba huwa
hawakubaliani na matokeo ya mtu mwingine juu ya maswala muhimu, kwamba hawajapata
majibu sawa na mengine, na kwamba katika baadhi ya majibu yao, baadhi yao yanaonekana
kutofautiana sana kutoka kwa mengine! Sina hakika ni nini cha kufanya hii. Ni karibu kama
wanavyosema, "Hesabu zao sio sahihi. Yangu ndio pekee sahihi!" Hii inanihusu sana. Kwa
kweli ninahitaji msaada juu ya hilo.



Katika suala hili, sasa nitanukuu kutoka kwa nakala ya John Ritenbaugh wa Kanisa la Mungu
Mkuu. Nakala hiyo inaitwa "Utata wa Kalenda ya Saratani":

Mara kwa mara, na katika hali zingine maalum zinazoonekana kutokuwa na mwisho, mzozo
unaibuka ndani ya kanisa ambao haujatatuliwa kamwe na kuridhisha pande zote zinazopenda.
Suala kama hilo ni kalenda gani inapaswa kutumiwa kuweka siku takatifu za Mungu.
Inaendelea kuwa lengo la utafiti, uandishi na majadiliano, na maoni yenye nguvu sana - wakati
mwingine yakiambatana na kejeli nyingi, hata kunyooshea vidole kwa hasira na shutuma —
ikionyeshwa na maoni ya kupinga.

Hukumu hizi za hasira juu ya kalenda zinafanyika ndani ya kanisa la Mungu, sio ulimwengu!

Taarifa hiyo ya mwisho sio kweli kabisa, kama tutakavyoona kwa dakika moja. Kuendelea na
nukuu ya John:

Hakuna mada, isipokuwa ikiwa ni serikali ya kanisa, iliyogawanya watu zaidi kwa muda mrefu.

Nimeona karatasi za utafiti zilizoandikwa na watu wa kanisa la Mungu wakishirikiana na majina
kama vile Kalenda Takatifu ya Mungu; Kalenda ambayo Mungu alimpa Musa; Kalenda ya
Mungu Mbinguni; Kalenda ya Kiebrania; Kuahirisha: Siri nyingine ya Zama; Kalenda halisi
katika karne ya ishirini; Tangu Mwanzo Haikuwa Hivi; Nini Kibaya na Kalenda ?; Kalenda ya
nani, ya Mungu au ya Wayahudi? Kwa kuongezea, nimesoma idadi kubwa ya nakala fupi na
barua kutoka vyanzo vya kanisa la Mungu, na pia vifaa kutoka vyanzo vya kidunia juu ya mada
hiyo hiyo ya msingi. Kinachofurahisha ni kwamba wengi wao hawakubaliani wao kwa wao kwa
hoja kuu.

Ukweli wa kuvutia wa historia ni kwamba mara tu mgawanyiko unapotokea, iwe katika kundi
kubwa au dogo, ikiwa uamuzi wa kalenda ulichochea mgawanyiko au la, kikundi kipya hivi
karibuni kinatengeneza kalenda yao, kana kwamba kutia mkazo kujitenga na kuweka stempu ya
mwisho. juu yake.

Ninaona kuwa aya hiyo inavutia, kwa sababu John Ritenbaugh pia aliunda kalenda yake
mwenyewe, ambayo hutofautiana katika hoja moja muhimu kutoka kwa wengi wa Kanisa la jadi
la Mungu.

Tafadhali kumbuka kuwa Yohana aliandika mapema kuwa shida takatifu ya kalenda ilikuwa ya
kipekee kwa Kanisa la Mungu, sio ulimwengu. Lakini anapohitimisha utangulizi wa nakala yake,
ananukuu:

J. B. Segal, katika Intercalation na Kalenda ya Kiebrania, p. 260, inasema, "Kuna shida kuwa
na harakati moja inayopingana katika Uyahudi (N.B. sio tu Kanisa la Mungu) ambayo
haijahusishwa na hamu ya kuendesha kalenda."



Sababu ambayo nilinukuu nakala ya John ni kwamba sijui ni nini cha kufanya juu ya
kutokuelewana huku kati ya vikundi anuwai vya Kanisa la Mungu na watu binafsi juu ya mada
hii - kwa sababu kimantiki, kunaweza kuwa na sheria moja tu sahihi kabisa.

Ninajua kuwa baadhi ya wasikilizaji na wasomaji wetu tayari wameunda upendeleo kwa maoni
na mafundisho ya mmoja au mwingine wa hawa wanaume au vikundi. Na hiyo, kwa kweli, ni
sawa. Lakini nataka safu hii iwe ya kusoma wazi na kwa uaminifu na sitaki iangaliwe na maoni
ya mtu mmoja mmoja, na kutokubaliana kati ya wasikilizaji au wasomaji anuwai, au na kile
ambacho Biblia inaita "mabishano ya kijinga. " Kwa hivyo ningependa kuweka sheria za
msingi. Sio sheria zangu za msingi; Ninaamini ni za Mungu. Nataka kuuliza hiyo, katika safu
yote:

Sisi sote tunatendeana kwa upendo wa kweli wa Kikristo,

Tunachukuliana kama ndugu na dada wenzetu; sio ndugu na dada tu wa kila mmoja; lakini
ndugu na dada wa Yesu Kristo,

Sisi sote tuko tayari kujadili kwa upendo, kwa heshima, na bila kukosoa kujadili tofauti zozote
za maoni bila wafuasi wa mwalimu mmoja au maoni yoyote kujaribu "kudhibiti" maoni yao juu ya
maoni ya dhati ya ndugu wengine,

Sisi sote tunadumisha uvumilivu wa heshima na maoni ya wengine, na kwa wengine ambao
tunaweza kutokubaliana nao juu ya hoja kadhaa.

John Ritenbaugh aliandika juu ya kunyoosha kidole na kejeli. Kwa kweli hatutaki yoyote ya
hayo. Tunataka kuwa na upendo na heshima kwa ndugu na dada zetu. Katika suala hili,
nataka ugeuke mojawapo ya maandiko ninayopenda. Ninaweza kuwa nikinukuu nje ya
muktadha; lakini bado, naamini kwamba inatumika kwa kile tunachosema hapa:

Wakolosai 2:16:
Basi, mtu awaye yote asihukumu juu yenu katika chakula au kinywaji, au kwa sababu ya
sikukuu, au mwandamo wa mwezi, au sabato.

Ninauliza kwamba pia tutumie mazungumzo ya aya hii kwetu wakati wa safu hii; kwamba
tujiepushe na kuhukumu bila haki ndugu zetu na dada zetu kuhusu (katika kesi hii) nyakati za
mwezi mpya na siku takatifu. Tafadhali, kama inavyofaa, wacha tuwe tayari "kukubali
kutokubali; lakini bila ya kutokubalika." Wote tuwe tayari kutumia matunda yote ya Roho
Mtakatifu na kudumisha upendo na amani kati yetu.

Tafadhali jjunge nami kuomba baraka za Mungu na msukumo juu ya safu hii ijayo ya masomo
ya Biblia. Tafadhali mwombe Mungu atuhimize masomo yetu, kwa sababu sisi wote ni wakweli
juu yake na tunataka kufanya kile Anachotaka tufanye.



Ningependa kugusa kwa kifupi mada-upande ya "majina matakatifu" kwa sababu najua kuwa
kuna ndugu zetu wachache ambao wanazingatia dhana ya "jina takatifu". Tuna heshima ya
dhati kwa imani yako na unyeti juu ya hatua hii. Lakini kuna wasikilizaji wengi, pamoja na mimi
mwenyewe, ambao hawajathibitisha njia moja au nyingine; kwa hivyo katika utafiti huu wote,
nitatumia istilahi ya kawaida ya Kiingereza na Kiyunani: Mungu, Baba, Bwana, Yesu, Kristo na
mara kwa mara, kutoka kwa Waebrania, YHVH na Elohim. Natumahi kuwa hii haimchukizi mtu
yeyote ambaye anaweza kutokubaliana na mikataba kama hiyo; na natumahi kuwa haitakuzuia
kuungana nasi katika masomo yetu.

Kwa hivyo, sasa wacha nianze orodha yangu ya maswali ya kujadiliwa wakati wa safu hii.
Hapa kuna maswali kadhaa ambayo nimekuja nayo. Katika mwili kuu wa utafiti labda sitaenda
kwa mpangilio huu. Walakini, nilidhani kuwa hii ndiyo amri bora zaidi ya kuwaweka katika hali
ya wakati huu.

Ni lini siku ya kwanza ya Mwaka Mpya wa kweli wa Mungu?

Je! Mungu anataka watu wake waamue siku ya kwanza ya mwaka wake mpya?

a) Kutoka kwa mwezi mpya wa kwanza baada ya kiwango fulani cha ukuaji wa shayiri mahali
fulani?

b) Kutoka kwa mwezi mpya wa kwanza baada ya msimu wa majira ya kuchipua?

c) Kutoka kwa mwezi mpya karibu na ikweta ya majira ya kuchipua, iwe kabla au baada yake?
(Kunaweza kuwa na chaguzi zingine pia).

"Equinox" ni nini? Na je, equinox ni muhimu kwa kalenda takatifu? Ikiwa ni hivyo, kwa nini?
Je! Zimetajwa katika maandiko, zinazohusiana na kalenda takatifu?

Kwa njia, hivi karibuni mimi na Trish tuliangalia safu bora, yenye faida sana, sehemu tatu za
maandishi ya BBC kwenye Mtandao wa Maarifa inayoitwa "Orbit." Ni kweli inafungua macho
juu ya maana ya ikweta na solstices, jinsi ardhi inavyotembea, jinsi inavyosonga haraka na jinsi
inavyozunguka kwa kasi. llikuwa ya kushangaza kwamba wangetangaza safu hii wakati huo
tunapojifunza vitu hivi. Imependekezwa sana! Kuendelea na orodha yetu ya maswali:

Je! Mungu anataka tuamuaje miezi yake inapoanza?

Je! Mungu anataka sisi tujue wakati wa siku ya kwanza ya kila mwezi?
a) Siku ya Kuungana kwa Mwezi? Je! Ungano ni nini?

b) Siku ya kwanza kamili baada ya Kuungana?

c) Siku ya mwandamo wa mwezi mpya?

d) Siku ya kwanza kamili baada ya mwandamo wa mwezi mpya?
(Kunaweza kuwa na chaguzi zaidi).

Je! Mwezi mpya unapaswa kuonekana na / au kuweka wakati kutoka wapi?
a) Yerusalemu, Israeli?
b) Greenwich, London, Uingereza?



c) Maeneo yetu binafsi tunayoishi?
(Maswali haya pia yanafaa kwa mwono wa shayiri).

Je! Mwezi mpya lazima uonekane kwa jicho la uchi?

Au je! Misaada ya kutazama iliyoboreshwa inaruhusiwa (k.v. darubini za nguvu anuwai,
darubini, glasi za macho)? Swali hili linaweza kuonekana kuwa la kuchagua; lakini ikiwa kuona
kunahitajika, hii inaweza kuwa hatua muhimu.

Je! Ikiwa ni ya mawingu na mwezi mpevu hauwezi kuonekana?
Je! Ikiwa kuna mawingu kwa wiki mwisho - kwa miezi hata?

Siku za Mwezi Mpya zinapaswa kuzingatiwa / kutunzwa vipi?

Ni lini na kwa nini Kanisa la Mungu Ulimwenguni Pote na vikundi vingine vya Kanisa la Mungu
kwa ujumla vilipitisha kalenda na nyakati za Wayahudi? Je! Walikuwa sahihi kwa kufanya
hivyo?

Je! Watu wa kanisa la Mungu wanapaswa kukubali njia na nyakati za Wayahudi?

Ikiwa Makanisa ya Mungu yalikuwa sahihi kwa kutumia njia za Wayahudi, kwa nini walikuwa
sahihi?

Kwa sababu Mungu aliwakabidhi Wayahudi "maneno yake" (Warumi 3: 1-2)? Je! Wayahudi
bado wamepewa dhamana na maneno yake? Maneno ya Mungu ni nini? Ni nini
kinachojumuishwa ndani yao?

Je! Uamuzi wa muda wa kalenda takatifu ya Mungu umejumuishwa katika maneno ya Mungu?

Je! [kiwa maelezo ya kalenda yamejumuishwa katika maneno ya Mungu, je, Wayahudi
wamefanya kazi inayokubalika ya kudumisha mapenzi ya Mungu kwa habari ya maneno yake,
haswa kwa kalenda yake na wakati wa Siku zake Takatifu?

Je! Vipi juu ya nyakati za Wayahudi za Pasaka, Sadaka ya Mawimbi na Pentekoste ambayo
wengi - au hata wengi - wa Makanisa ya Mungu wanaamini kuwa ni makosa? Je! Mtu anaweza
kukubaliana kwa ujumla na nyakati za Wayahudi za Siku Takatifu na Kalenda; lakini
hawakubaliani na Pasaka yao, Siku ya Waveshevu na nyakati za Pentekosti?

Je! Sheria za kuahirishwa kwa Wayahudi, ambazo makanisa mengine ya Mungu huamini kuwa
ni makosa? Je! Kuahirishwa ni nini? Je, kuahirishwa kuliamriwa na / au kuliongozwa na
Mungu? Au zilikuwa nyongeza zilizotengenezwa na wanadamu kwa sheria za Siku Takatifu ya
Mungu? Kuahirishwa kulianzishwa lini kwa mara ya kwanza? Katika karne ya 4 BK na mzee
wa Kiyahudi aliyeitwa Hillel 11?7 Au walikuwa na nguvu wakati wa uhai wa Yesu, kama vile
Makanisa mengine ya Mungu yanaamini? Je! Kuna mamlaka yoyote ya maandiko ya
kuahirishwa?



Je! Viongozi na wasomi katika ushirika wetu wa zamani wa Kanisa la Mungu Ulimwenguni Pote
na vikundi vingine vya Kanisa la Mungu sasa, wameuliza vya kutosha na kujibu maswali haya
yote tunayouliza leo? Ikiwa walifanya hivyo, je! Wamewaelezea wazi kwa ushirika wao? Au
"waliwafagia chini ya zulia" kama yenye utata au ngumu sana kwa "washiriki" kuelewa?

Je! Umoja wa kanisa ni muhimu zaidi kuliko kuzingatia usahihi wa mafundisho? Au kinyume
chake?

Je! Tunapaswa kukubali kufundisha kwa makosa yoyote au kwa "agnostic" ya CoG (hatujui)
kwa sababu ya umoja wa kanisa? Au tunapaswa kukataa mafundisho potofu na "ya
kutokuamini" tukiwa katika hatari ya kukemewa na vikundi vya CoG, viongozi na / au mawaziri
ambao wanapendelea kushikilia wakati wa jadi wa WCG / Wayahudi?

La muhimu zaidi, kwa maswali haya yote: Neno la Mungu linasema nini? Je! Majibu yetu
mengi yanatokana na Neno la Mungu? Na ni wangapi wanatoka kwa vyanzo vya kibinadamu
tu?

Katika utafiti huu, itakuwa muhimu kwetu kutafakari kile tunachokiita "historia mbaya" na
unajimu. Lakini, kama ilivyo kwa vitu vyote, mchango muhimu zaidi lazima utoke kwa Wataalam
wa kweli juu ya mada - Baba yetu na Ndugu yetu Mzee.

Ninaomba radhi tena kwa ukosefu wa maandiko katika somo la leo. Ninahisi kweli kwamba
katika somo hili, tunahitaji sana kuhakikisha kabisa kwamba habari nyingi zinatoka kwa Mungu
Baba na Yesu - kupitia Neno lao takatifu, lilloandikwa.

Kujibu maswali haya yote kwa kiwango wazi na cha kukubalika cha maelezo itakuwa kazi.
Lakini kwangu, itakuwa kazi ya upendo, ambayo naamini imekuwa muhimu sana na muhimu.

Ikiwa unafikiria nimekosa chochote kutoka kwenye orodha yangu, tafadhali usisite kuwasiliana
nami na maoni yako na nitawaongeza kwenye orodha yangu ya mada ndogo za majadiliano.
Tafadhali hakikisha kuwa zinafaa kwa suala hilo.

Kwa kumalizia, wacha niwaulize ninyi nyote mmoja mmoja: Je! Unafikiri utafiti huu ni muhimu?
Je! Unafikiri maswali haya ni muhimu kuulizwa na kutafuta majibu sahihi kwa wakati huu?
Ninaamini kwamba wao ni kweli.

Ninataka kukuhakikishia kuwa sifanyi utafiti huu kwa sababu za bure. Sitaki kuanzisha ugomvi
wa kijinga. Sitaki kupingana kimakusudi au kubishana dhidi ya Makanisa ya Mungu, Wayahudi,
au mafundisho yao ya kitamaduni. Lakini ninataka kwa dhati kujua ni nini Mungu Baba na Yesu
Kristo wanataka kutoka kwako na kwangu.

Nitakuacha na mawazo haya:

Tafadhali fikiria juu ya Makuhani Wakuu wa Israeli wa zamani, wakati walipitia pazia kwenda
Patakatifu pa Patakatifu kila mwaka. Je! Wangekosea? Vipi ikiwa hawangefanya kazi zao za



nyumbani? Je! Ikiwa kuona au mahesabu yao hayakuwa sawa? Je! Wangekuwa wameingia
ndani ya pazia siku isiyofaa? Tafadhali fikiria juu ya hili na ujiulize tena: Je! Utafiti huu ni
muhimu.



